Kamarayana ɗaya daga cikin muhimman sassaninjin dinki mai zagaye, babban aikinsa shine sarrafa motsin allura da na'urar nutsewa da kuma nau'in motsi, ana iya raba shi zuwa allura (zuwa da'ira), rabi daga allura (da'ira saita), cam, allura mai faɗi (layin iyo) cam da cam na nutsewa.
Kamarana ingancin gabaɗaya na babba da ƙarami,injunan saka na da'irakuma masaku za su yi babban tasiri, saboda haka, a cikin siyan kyamarori ya kamata a kula da su musamman ga waɗannan abubuwan.
Da farko, don nau'ikan yadi daban-daban da buƙatun yadi, zaɓi wanda ya dacekamaralanƙwasa. Domin mai ƙira na salon yadi yana neman fifiko daban-daban, don haka lanƙwasa saman aikin cam zai bambanta.
Saboda allura ko sink da kumakamaraAlamar dogon lokaci ta gogayya mai sauri, maki na tsari na mutum ɗaya a lokaci guda kuma dole ne su jure tasirin mita mai yawa, don hakakamaraZaɓin tikitin ƙasa na Cr12MoV, kayan yana da kyau tauri, nakasar wuta, nakasar wuta, tauri, ƙarfi, da tauri sun fi dacewa da buƙatun cam.KamaraTaurin kashewa gabaɗaya shine HRC63.5±1. Taurin cam ya yi yawa ko ƙasa sosai zai haifar da mummunan sakamako.
KamaraRashin kauri a saman lanƙwasa yana da matuƙar muhimmanci, yana tabbatar da ko kokamarayana da kyau kuma yana da ɗorewa.Kamaralanƙwasa saman lanƙwasa, ta hanyar kayan aiki, kayan aiki, fasahar sarrafawa, yankewa da sauran cikakkun abubuwan da aka yanke shawara (farashin kowane masana'anta cam yana da ƙasa sosai, yawanci a cikin wannan hanyar haɗin don yin labarai).kamaraAna ƙayyade aikin lanƙwasa da rashin ƙarfi gaba ɗaya a matsayin Ra ≤ 0.8um. Rashin ƙarfin saman aiki ba zai haifar da diddige allurar niƙa ba, bugun allurar, dumama wurin zama na kusurwa da sauran abubuwan da suka faru.
Bugu da ƙari, amma kuma kula da matsayin ramin cam, maɓalli, siffa da lanƙwasa na matsayin da daidaiton da aka danganta, waɗannan kulawa ba za su iya haifar da mummunan sakamako ba.
Lokacin Saƙo: Mayu-23-2024