Ẹrọ iṣelọpọ irun eeru iro

Ṣíṣe irun àfọwọ́kọ sábà máa ń nílò àwọn irú ẹ̀rọ àti ohun èlò wọ̀nyí:

2

Ẹ̀rọ ìhun: tí a hun nípasẹ̀ẹrọ wiwun iyipo.

Ẹ̀rọ ìfàmọ́ra: a máa ń lò ó láti fi hun àwọn ohun èlò okùn tí ènìyàn ṣe sínú aṣọ láti ṣe aṣọ ìpìlẹ̀ fún irun àtọwọ́dá.

Ẹ̀rọ gígé: a máa ń lò ó láti gé aṣọ tí a hun sí gígùn àti ìrísí tí a fẹ́.

3

Afẹ́fẹ́ Afẹ́fẹ́: A fẹ́ aṣọ náà kí ó lè dàbí irun ẹranko gidi.

Ẹ̀rọ Àwọ̀: tí a lò láti fi àwọ̀ irun àtọwọ́dá ṣe láti fún un ní àwọ̀ àti ipa tí ó fẹ́.

Ẹ̀RỌ ÌFẸ́LẸ́: A máa ń lò ó fún fífọ aṣọ gbígbóná àti fífọ aṣọ láti jẹ́ kí wọ́n rọ̀, kí wọ́n sì rọ̀, kí wọ́n sì fi kún ìrísí wọn.

4

Àwọn ẹ̀rọ ìsopọ̀mọ́ra: fún dídì àwọn aṣọ tí a hun mọ́ àwọn ohun èlò ìfàmọ́ra tàbí àwọn ìpele afikún mìíràn láti mú kí ìdúróṣinṣin àti ooru ìrísí irun èké pọ̀ sí i.

Àwọn ẹ̀rọ ìtọ́jú ipa: Fún àpẹẹrẹ, a lo àwọn ẹ̀rọ ìfọ́ irun láti fún irun àtọwọ́dá ní ipa onígun mẹ́ta àti fífẹ́.

Àwọn ẹ̀rọ tí a mẹ́nu kàn lókè yìí lè yàtọ̀ síra gẹ́gẹ́ bí onírúurú iṣẹ́ ìṣẹ̀dá àti àwọn ohun tí ọjà náà nílò. Ní àkókò kan náà, ìwọ̀n àti ìṣòro àwọn ẹ̀rọ àti ohun èlò náà lè yàtọ̀ síra gẹ́gẹ́ bí ìwọ̀n àti agbára olùpèsè náà. Ó ṣe pàtàkì láti yan àwọn ẹ̀rọ àti ohun èlò tí ó yẹ gẹ́gẹ́ bí àwọn ohun èlò ìṣẹ̀dá pàtó kan ṣe béèrè fún.

5


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù kọkànlá-30-2023