Gasar Olympics ta Paris ta 2024: 'Yan Wasan Japan Za Su Sanya Sabbin Kayan Aiki Masu Sha Infrared

3

A gasar Olympics ta bazara ta Paris ta 2024, 'yan wasan Japan a wasanni kamar wasan ƙwallon raga da na tsere za su sanya kayan gasar da aka yi da wani yadi mai kama da infrared. Wannan kayan da aka ƙirƙira, wanda aka yi wahayi zuwa gare shi daga fasahar jiragen sama masu ɓoye waɗanda ke karkatar da siginar radar, an ƙera shi ne don samar da ingantaccen kariyar sirri ga 'yan wasa.

Muhimmancin Kare Sirri

A shekarar 2020, 'yan wasan Japan sun gano cewa hotunansu na infrared suna yawo a shafukan sada zumunta tare da rubutattun kalmomi masu ban sha'awa, wanda hakan ya haifar da damuwa game da sirri.Jaridar Japan Times, waɗannan koke-koken sun sa Kwamitin Olympics na Japan ya ɗauki mataki. Sakamakon haka, Mizuno, Sumitomo Metal Mining, da Kyoei Printing Co., Ltd. sun haɗu don ƙirƙirar sabuwar masana'anta wadda ba wai kawai ke ba da sassaucin da ake buƙata don sanya kayan wasanni ba, har ma da kare sirrin 'yan wasa yadda ya kamata.

Fasaha Mai Shafar Infrared Mai Ƙirƙira

Gwaje-gwajen Mizuno sun nuna cewa lokacin da aka rufe wani yanki na yadi da aka buga da baƙar harafin "C" da wannan sabon abu mai ɗaukar infrared, harafin zai zama ba a iya gani idan aka ɗauki hotonsa da kyamarar infrared. Wannan yadi yana amfani da zare na musamman don shan hasken infrared da jikin ɗan adam ke fitarwa, wanda hakan ke sa kyamarorin infrared su yi wahalar ɗaukar hotunan jiki ko tufafin ciki. Wannan fasalin yana taimakawa wajen hana mamaye sirri, yana bawa 'yan wasa damar mai da hankali sosai kan ayyukansu.

Sauƙin amfani da Jin Daɗi

An yi kayan aikin da aka ƙirƙira daga zare mai suna "Dry Aero Flow Rapid," wanda ke ɗauke da wani ma'adinai na musamman wanda ke shaƙar hasken infrared. Wannan sha ba wai kawai yana hana ɗaukar hoto da ba a so ba, har ma yana haɓaka fitar da gumi, yana ba da kyakkyawan aikin sanyaya.

Daidaita Kariyar Sirri da Jin Daɗi

Duk da cewa yadudduka da yawa na wannan masana'anta mai shanye infrared suna ba da kariya mafi kyau ga sirri, 'yan wasa sun nuna damuwa game da yuwuwar zafi mai tsanani a gasar Olympics ta Paris mai zuwa. Saboda haka, ƙirar waɗannan kayan aikin dole ne ya daidaita tsakanin kariyar sirri da kuma sanya 'yan wasa su kasance cikin kwanciyar hankali da kwanciyar hankali.

1
2

Lokacin Saƙo: Satumba-18-2024